PM Kisan e-KYC : पीएम किसान योजनेसाठी ई-केवायसी कशी करायची

PM Kisan e-KYC

PM Kisan e-KYC : पीएम किसान योजनेसाठी ई-केवायसी कशी करायची.

PM Kisan e-KYC पीएम किसान योजनेसाठी ई-केवायसी कशी करायची.  नमस्कार शेतकरी मित्रांनो प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना अंतर्गत दोन हजार रुपये मिळतात त्यासाठी PM Kisan e-KYC ई-केवायसी करणे बंधनकारक आहे केल्यानंतरच तुमच्या खात्यात दोन हजार रुपये जमा होणार आहेत. पण हे दोन हजार रुपये नक्की कोणत्या खात्यामध्ये जमा होणार आहेत हे भरपूर जणांना माहित नाहीये तुमच्या आधार कार्ड ला बँक लिंक असेल त्याच बँक अकाउंटला तुमच्या आधार कार्ड ला   लिंक.असेल त्यासाठी PM Kisan e-KYC ई-केवायसी करणे बंधनकारक आहे केल्यानंतरच तुमच्या खात्यात दोन हजार रुपये जमा होणार आहेत. पण हे दोन हजार रुपये नक्की कोणत्या खात्यामध्ये जमा होणार आहेत हे भरपूर जणांना माहित नाहीये तुमच्या आधार कार्ड ला जी च्या खात्यामध्ये आता इथून दोन हजार रुपये हप्त्याचे आहेत ते जमा होणार आहे तर तुम्ही म्हणाल की आमच्या आधार कार्ड ला नक्की कोणती बँक लिंक आहे  आम्ही कसं पाहायचं ते सुद्धा पण या  वेबसाईट वर माहिती दिली आहे ती  माहिती पूर्ण  नक्की समजलं असे समजतो.PM Kisan e-KYC

 

PM Kisan e-KYC : पीएम किसान योजनेसाठी ई-केवायसी कशी करायची

PM Kisan e-KYC. तर मित्रांनो सर्वात पहिल्यांदा तुमच्या आधार कार्ड ला नक्की कोणती बँक एमपीसी यायला लिंक आहे ते पाहणे गरजेचे आहे .तर तुम्हाला युआयडीएआय डॉट जीओव्ही डॉट इन आल्यानंतर तुम्हाला लेफ्ट साईडला 3 रेषा दिसतील या रेषा आहेत त्याच्यावर क्लिक करायचं तुमच्या मोबाइलच्या माध्यमातून सुद्धा तुम्ही इथे येऊ शकतात कारण इथे क्लिक करायचं.सिक्युरिटी कोड राइट साईडला जो दिसतो तो आहेत आणि त्या नंतर सेंड ओटीपी ऑप्शन वरती क्लिक करायचा आहे ते लक्षात ठेवायचे तुमच्या आधार कार्ड ला मोबाईल नंबर लिंक असणे गरजेचे आहे तरी त्या पण सेंड ओटीपी कुर्यात तरी तुमचा काढला जो मोबाईल नंबर रजिस्टर आहे त्याच्या वरती ते ओटीपी येणार आहे.PM Kisan e-KYC

 

 

PM Kisan e-KYC  तर ओटीपी आलेला आहे हा इथे कॉपी करायचे आणि तू ओटीपी जो असेल तो तुम्हाला इथे खाली येऊन टाकायचा आहे ती टाकलं तर तुम्हाला सबमिट करायचं आता येथे सबमिट करा व तसे तुम्ही ते चेक आधार स्टेटस स्टेटस काँग्रॅच्युलेशन युवर आधार-बँक मॅपिंग हस बीन म्हणजे तुमच्या काढला एम पी सी आय बँक जयते बँक तुमची लिंक आहे. तुमच्या आधार कार्डला बँक लिंक आहे अशा प्रकारे दिसेल तुमचा आधार कार्ड चे इथे नंबर दिसेल त्यानंतर बँक लींकिंग स्टेटस,ठेवा तुम्ही ती सुद्धा बँक लींकिंग कधी केले त्याची डेट सुद्धा दिसेल आणि महत्वाच म्हणजे कोणती बँक लिंक आहे हे सुद्धा दिसणार तर आहे त्या बँकेचे नाव येत असेल तर त्या बँकेच्या खात्यामध्ये तुम्हाला दोन हजार रुपये येणाऱ्या आहेत शेतकऱ्यांना इथून पुढे इथे जी बँक दिसेल त्या बँकेच्या खात्यामध्ये पैसे येणार आहेत.PM Kisan e-KYC

 

PM Kisan e-KYC. पीएम किसान योजनेसाठी ई-केवायसी कशी करायची.

✍️आता पीएम किसान योजनेसाठी eKYC करायची असेल, तर सगळ्यात आधी तुम्हाला pmkisan.Gov.In असं सर्च करायचं आहे. त्यानंतर पीएम किसान सन्मान निधीची वेबसाईट तुमच्यासमोर ओपन होईल…

✍️ही वेबसाईट उघडल्यावर सगळ्यात वरती तुम्हाला लाल अक्षरात एक सूचना दिसेल.

✍️eKYC is MANDATORY for PMKISAN Registered Farmers. Pls. “Click eKYC choice in Farmer Corner for Aadhar primarily based OTP authentication and for Biometric authentication contact nearest CSC centres” – अशी ही सूचना

✍️ कशी करायची
EKYC म्हणजेच Electronic Know your Client. या माध्यमातून इलेक्ट्रॉनिक पद्धतीनं तुमची ओळख पडताळून पाहिली जाते;

✍️आता पीएम किसान योजनेसाठी eKYC करायची असेल, तर सगळ्यात आधी तुम्हाला www.resident.uidai.gov.in असं सर्च करायचं आहे. त्यानंतर पीएम किसान सन्मान निधीची वेबसाईट तुमच्यासमोर ओपन होईल…

✍️ही वेबसाईट उघडल्यावर सगळ्यात वरती तुम्हाला लाल अक्षरात एक सूचना दिसेल.

 

✍️eKYC is MANDATORY for PMKISAN Registered Farmers. Pls. “Click eKYC choice in Farmer Corner for Aadhar primarily based OTP authentication and for Biometric authentication contact nearest CSC centres” – अशी ही सूचना

 

PM Kisan e-KYC गोष्ट लक्षात ठेवा तर मित्रांनो तुम्ही या वेबसाईट वर  पाहिला मी तुम्हाला सांग की तुमचा आधार कार्ड ला नक्की कोणती बँक लिंक आहे ही कशी पाहिजे हे तुम्हाला समजला असेल तिथे तुमची बँक सुद्धा दिसत असेल तर त्या बँकेच्या खात्यामध्ये तुमचे दोन हजार रुपये असणार आहेत ते इथून पुढचे येणार आहेत कोणती .बँक लींक नसेल किंवा एखादी दुसरी कोणती बँक लिंक असेल तुम्हाला त्या खात्यामध्ये पैसे नको आहेत. किंवा तिथे बँकच लिंक नाही अशांनी काय काय तर तुम्हाला ज्या बँकेच्या खात्यामध्ये दोन हजार रुपये हवे आहेत त्या बँके मध्ये जायचं आहे समजा तुमची एक्स वाय झेड बँक आहे त्या बँकेकडे जायचं त्या बँकेला .सांगायचं तुम्हाला किमान खात आहेत ते एमपीसी यायला लिंक करायचे काय म्हणू सांगा तुम्ही त्यांना  लिंक करायचे म्हणजे तुमचं आहेत बँक खातं कराल तेव्हा आपण वेबसाईट वर प्रोसेस  दिली आहे तिथे आधार च्या वेबसाईटवर ती तुमची बँक दिसणारे जेव्हा तुमची बँक लींक होईल तेव्हा ती बँक तुमच्या इथे आधार कार्डची आपण नंबर टाकून बँक चेक केली तिथे दिसत आहे.  तुम्हाला जे दोन हजार रुपये आहे त्या बँकेमध्ये मिळणाऱ्या तर तुमची  बँकअसेल तर आत्ताच जाऊन बँक मध्ये जायचं तिथे आधार कार्ड तुमचं इथे जी बँक आहे ती एमपीसीएलआर लिंक करायचे त्यानंतरच तुम्हाला दोन हजार रुपये मिळणार आहेत हे महत्त्वाचे तुम्हाला नक्की समजले असेल.PM Kisan e-KYC

Author: admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *